Bib mai inganci yana Taimakawa Jariri

1 (1)
1 (2)

Bibs na jarirai ɗaya ne daga cikin samfuran jarirai masu amfani waɗanda kowane dangin da aka haifa ya kamata ya samu.Jarirai a farkon matakai na girma da ci gaba suna da karfin jini mai karfi kuma suna da wuyar riƙe miya da digo.Ayyukan tawul ɗin miyagu na jariri shine don taimakawa wajen sha ruwan jaririn da kuma kiyaye yankin baki ya bushe da tsabta.

Da farko dai, tawul ɗin miyagu na jariri zai iya shawo kan ruwan jariri yadda ya kamata kuma ya guje wa yanayi mai zafi da zafi a bakin baki.Jarirai a cikin girma da ci gaba mataki, ɓarna na yau da kullum ya fi girma.Idan ba a tsaftace cikin lokaci ba, yankin bakin jariri zai iya zama jika da laushi, wanda ke da sauƙi don haifar da kwayoyin cuta da kuma haifar da matsalolin fata.Abun da ya dace da bib zai iya ɗaukar miya da sauri, kiyaye baki da tsabta da bushewa, da rage rashin jin daɗi da cuta mara amfani.

Abu na biyu, bibs na jarirai suna da matukar muhimmanci don kare fatar jaririn.Fatar jarirai tana da laushi kuma mai saurin kamuwa da kurji, eczema da sauran matsaloli.Yanayin yanayin ɗanɗano na dogon lokaci ba zai haifar da matsalolin ji kawai ba, amma kuma yana iya haifar da haɓakar ƙwayoyin cuta da kamuwa da cuta.Yin amfani da bibs na jarirai na iya ɗaukar miya a cikin lokaci kuma ya sa fatar da ke kusa da bakin ta bushe da tsabta, ta yadda za a rage faruwar matsalolin fata.

Bugu da ƙari, ƙwanƙwasa jarirai kuma suna taimakawa wajen ciyar da jarirai.Ta hanyar gyara maƙarƙashiya a wuyan jariri, zai iya hana yaɗuwar madara da ɗigowar madara yadda ya kamata, da kuma tsaftace muhallin jariri.Wannan yana da kyau don kiyaye yanayin jaririn ku da kuma hana kamuwa da cuta ta hanyar hada-hadar abinci da madarar nono.A takaice dai, shafan ruwan ‘ya’ya wani samfurin jarirai ne mai amfani, wanda zai iya taimakawa wajen sha miyau, da kiyaye wurin baki da bushewa da tsabta, da kuma kare lafiyar fatar jariri yadda ya kamata.Lokacin siyan tawul ɗin salwa, iyaye ya kamata su zaɓi kayan laushi da kayan hygroscopic, kuma kula da sauyawa na yau da kullun da tsaftacewa don tabbatar da cewa yankin bakin jariri koyaushe yana da tsabta da kwanciyar hankali.Ina fatan wannan labarin zai taimaka wa iyaye novice su zaɓi ɗan jaririn da ya dace lokacin kula da jariran su.


Lokacin aikawa: Jul-11-2023

Bar Saƙonku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana.